Sanadin bincike da mafita ga matsalolin gama gari na baturin lithium ion

Sanadin bincike da mafita ga matsalolin gama gari na baturin lithium ion

Tare da saurin ci gaban kimiyya da fasaha, iyaka da rawar da suke takawabatirin lithiumsun dade suna bayyana kansu, amma a rayuwarmu ta yau da kullun, hadurran batirin lithium koyaushe suna fitowa ba tare da ƙarewa ba, wanda koyaushe yana addabar mu.Dangane da wannan, edita na musamman ya shirya Lithium Analysis na abubuwan da ke haifar da matsalolin gama gari na ions da mafita, ina fatan in samar muku da dacewa.

1. Wutar lantarki ba ta dace ba, wasu kuma suna da ƙasa

1. Babban zubar da kai yana haifar da ƙarancin wutar lantarki

Fitar da kai na tantanin halitta babba ne, ta yadda ƙarfin ƙarfinsa ya ragu da sauri fiye da sauran.Ana iya kawar da ƙananan ƙarfin lantarki ta hanyar duba ƙarfin lantarki bayan ajiya.

2. Rashin daidaiton caji yana haifar da ƙarancin wutar lantarki

Lokacin da aka yi cajin baturi bayan gwajin, ƙwayar baturin ba a caje ko'ina saboda rashin daidaituwar juriyar lamba ko cajin halin yanzu na majalisar gwaji.Bambancin wutar lantarki da aka auna yana da ƙananan lokacin ajiya na ɗan gajeren lokaci (awanni 12), amma bambancin ƙarfin lantarki yana da girma yayin ajiya na dogon lokaci.Wannan ƙananan ƙarfin lantarki ba shi da matsala mai inganci kuma ana iya magance shi ta hanyar caji.Adana sama da sa'o'i 24 don auna ƙarfin lantarki bayan caji yayin samarwa.

Na biyu, juriya na ciki ya yi girma da yawa

1. Bambance-bambancen kayan aikin ganowa ya haifar

Idan daidaiton ganowa bai isa ba ko ƙungiyar tuntuɓar ba za a iya kawar da ita ba, juriyar ciki na nunin zai yi girma da yawa.Ya kamata a yi amfani da ka'idar hanyar gada ta AC don gwada juriya na ciki na kayan aiki.

2. Lokacin ajiya yayi tsayi da yawa

Ana adana batirin lithium na dogon lokaci, yana haifar da asarar iya aiki da yawa, wucewar ciki, da babban juriya na ciki, waɗanda za'a iya warware su ta hanyar caji da kunna kunnawa.

3. Wuta mara kyau yana haifar da juriya mai girma na ciki

Baturin yana da zafi sosai yayin sarrafawa (walkin wuri, ultrasonic, da sauransu), yana haifar da diaphragm don haifar da rufewar zafi, kuma juriya na ciki yana ƙaruwa sosai.

3. Fadada batirin lithium

1. Batir lithium yana kumbura lokacin caji

Lokacin da aka yi cajin baturin lithium, baturin lithium zai yi girma a dabi'a, amma gaba ɗaya ba zai wuce 0.1mm ba, amma yawan cajin zai sa electrolyte ya lalace, matsi na ciki zai karu, kuma baturin lithium zai fadada.

2. Fadada lokacin sarrafawa

Gabaɗaya, aiki mara kyau (kamar gajeren kewayawa, zafi mai zafi, da sauransu) yana haifar da rugujewar wutar lantarki saboda yawan dumama, kuma baturin lithium yana kumbura.

3. Fadada yayin hawan keke

Lokacin da baturi ke hawan keke, kauri zai karu tare da karuwar yawan hawan keke, amma ba zai karu ba bayan fiye da 50.Gabaɗaya, haɓakar al'ada shine 0.3 ~ 0.6 mm.Harsashin aluminum ya fi tsanani.Wannan al'amari yana faruwa ne ta al'adar baturi.Duk da haka, idan kauri daga cikin harsashi ya karu ko kuma an rage kayan ciki, za a iya rage abin da ya faru na fadada yadda ya kamata.

Hudu, baturin yana da wuta bayan waldawar tabo

Wutar tantanin halitta harsashi bayan waldawar tabo ya yi ƙasa da 3.7V, gabaɗaya saboda tabo walda na halin yanzu yana rushe diaphragm na cikin tantanin halitta da gajeriyar kewayawa, yana haifar da ƙarfin lantarki ya faɗi da sauri.

Gabaɗaya, yana haifar da kuskuren matsayi na walda.Madaidaicin matsayi na walƙiya ya kamata ya zama tabo waldi a ƙasa ko gefe tare da alamar "A" ko "-".Ba a yarda da walƙiya tabo a gefe da babban gefen ba tare da yin alama ba.Bugu da kari, wasu tabo-welded nickel tef ba su da kyau weldability, don haka dole ne a tabo-welded tare da wani babban halin yanzu, ta yadda na ciki high-zazzabi resistant tef ba zai iya aiki, haifar da ciki short-circuit na baturi core.

Wani ɓangare na asarar ƙarfin baturi bayan waldawar tabo ya faru ne saboda babban fitar da kanta na baturin kanta.

Biyar, baturin ya fashe

Gabaɗaya, akwai yanayi masu zuwa lokacin fashewar baturi:

1. Fashewar caji fiye da kima

Idan da'irar kariyar ba ta da iko ko kuma majalisar ganowa ba ta da iko, cajin wutar lantarki ya fi 5V, yana haifar da lalatawar wutar lantarki, tashin hankali ya faru a cikin baturin, matsa lamba na ciki na baturi yana tashi da sauri, kuma baturi ya fashe.

2. Fashewa da yawa

Da'irar kariyar ba ta da iko ko kuma ma'aikatar ganowa ba ta da iko, ta yadda cajin halin yanzu ya yi girma da yawa kuma ion lithium sun yi latti don sakawa, kuma ƙarfe na lithium ya kasance a saman guntun sandar, ya ratsa cikin diaphragm, da ingantattun na'urori masu kyau da marasa kyau suna da gajeriyar kewayawa kai tsaye kuma suna haifar da fashewa (da wuya).

3. Fashewa lokacin da ultrasonic waldi filastik harsashi

Lokacin walda ultrasonic harsashi na filastik, ana canza makamashin ultrasonic zuwa ainihin baturi saboda kayan aiki.Ƙarfin ultrasonic yana da girma sosai cewa diaphragm na ciki na baturi ya narke, kuma na'urorin lantarki masu kyau da marasa kyau suna da gajeren lokaci kai tsaye, suna haifar da fashewa.

4. Fashewa a lokacin walda tabo

Wuce kitse a lokacin waldawar tabo ya haifar da wani ɗan gajeren da'ira na ciki ya haifar da fashewa.Bugu da kari, a lokacin walda ta tabo, an haɗa yanki mai haɗawa mai inganci kai tsaye zuwa gurɓataccen lantarki, yana haifar da ingantattun sanduna mara kyau zuwa gajeriyar kewayawa kai tsaye kuma suna fashewa.

5. Sama da fashewar fitarwa

Fiye da fitar da batir sama da 3C na baturin cikin sauƙi zai narke kuma ya ajiye madaidaicin tagulla na jan ƙarfe akan mai raba, yana haifar da ingantattun na'urori masu inganci da marasa kyau zuwa gajeriyar kewayawa kai tsaye kuma suna haifar da fashewa (da kyar ke faruwa).

6. Fashe lokacin da jijjiga ya faɗi

Guntun sandar na ciki na baturin yana tarwatse lokacin da baturin ya yi rawar jiki da ƙarfi ko kuma ya faɗi, kuma yana ɗan gajeren kewayawa kuma yana fashe (da wuya).

Na shida, dandamalin baturi 3.6V yana da ƙasa

1. Samfurin da ba daidai ba na majalisar ganowa ko majalisar ganowa mara ƙarfi ya sa dandalin gwajin ya yi ƙasa.

2. Ƙananan zafin jiki na yanayi yana haifar da ƙananan dandamali (dandalin zubar da ruwa yana tasiri sosai da yanayin zafi)

Bakwai, lalacewa ta hanyar aiki mara kyau

(1) Matsar da ingantacciyar wutar lantarki da ke haɗa yanki na tabo waldi da ƙarfi don haifar da mummunan hulɗar ingantacciyar hanyar lantarki ta cell ɗin baturi, wanda ke sa juriyar ciki na ainihin baturi babba.

(2) Yankin haɗin walda na tabo ba a haɗa shi da ƙarfi ba, kuma juriyar lamba tana da girma, wanda ke sa juriya na ciki na baturi babba.


Lokacin aikawa: Agusta-02-2021